മൊബൈൽ ഫോണിലെ ഇന്റേണൽ സ്റ്റോറേജ് കൂട്ടാനുള്ള എളുപ്പ വഴികൾ

നിങ്ങളുടെ Android ഫോണിലോ ടാബ്‌ലെറ്റിലോ സ്‌റ്റോറേജ് സ്‌പെയ്‌സ് തീരുന്നത് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടാക്കുന്ന കാര്യമാണ് . നിങ്ങൾക്ക് പുതിയ ഫയലുകൾ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാനോ പുതിയ ആപ്പുകൾ ഇൻസ്‌റ്റാൾ ചെയ്യാനോ ഇതുമൂലം  കഴിയില്ല.

ആപ്പുകളുടെ ഉപയോഗം വർഷങ്ങളായി വർദ്ധിച്ചതിനാൽ കമ്പനികൾ 64GB അല്ലെങ്കിൽ 128GB ഉള്ള ഉപകരണങ്ങളെ അടിസ്ഥാന വേരിയന്റുകളായി അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ആളുകൾക്ക് അവരുടെ ഫോണിൽ ആയിരക്കണക്കിന് ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും ഉണ്ട്,.

ആവശ്യമില്ലാത്ത ആപ്പുകൾ അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക

നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാത്ത ആപ്പുകൾ അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക എന്നതാണ് കൂടുതൽ സ്പേസ് കിട്ടാനുള്ള  ഏറ്റവും നല്ല മാർഗം. ഗെയിമുകൾ പോലെയുള്ള വലിയ ആപ്പുകൾക്ക് നൂറുകണക്കിന് മെഗാബൈറ്റ് (MB) അല്ലെങ്കിൽ ജിഗാബൈറ്റ് (GB) പോലുള്ള സ്പേസ് വേണ്ടി വന്നേക്കാം .

സെറ്റിങ്സ് > ആപ്പ് എന്നത് എടുത്താൽ നിങ്ങൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്ത എല്ലാ ആപ്പുകളും കാണാനാകും. നിങ്ങൾ പതിവായി ഉപയോഗിക്കാത്ത ആപ്പുകൾ അൺഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക; നിങ്ങൾക്ക് ആപ്പ് വീണ്ടും ആവശ്യമെങ്കിൽ പിന്നീട് എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും  ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യാം. നിങ്ങളുടെ സേവ് ഗെയിമുകളോ മറ്റ് ഡാറ്റയോ സംരക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെങ്കിൽ, ഹീലിയം പോലുള്ള ബാക്കപ്പ് ആപ്പുകൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാം.

Ccleaner ഉപയോഗിക്കുക

സ്പേസ്  ലാഭിക്കുന്നതിനായി നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ  നിന്ന് പഴയതും ഉപയോഗിക്കാത്തതുമായ ഫയലുകൾ നീക്കം ചെയ്യുന്ന ഒരു ആപ്പാണ് CCleaner. ഈ ഫയലുകൾ കൂടുതലും നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാത്ത ആപ്പുകളിൽ നിന്നുള്ള പഴയ  ഡാറ്റയാണ്.  കുറച്ച് മിനിറ്റുകൾക്ക് ശേഷം നിങ്ങൾക്ക് ജിഗാബൈറ്റ് സ്പേസ് വീണ്ടെടുക്കാം.

SD കാർഡ് ഉപയോഗിക്കാം

നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ മൈക്രോ SD കാർഡ് ഉപയോഗിക്കാനുള്ള സാധ്യതയുണെങ്കിൽ നിങ്ങക്ക് ഈ അവസരം ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്. ആയിരക്കണക്കിന് പാട്ടുകൾക്കും വീഡിയോകൾക്കും ആപ്പുകൾക്കും മറ്റും ഇത് സ്പേസ് നൽകുന്നു .

നിങ്ങളുടെ SD കാർഡ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, ഫയലുകൾ കൈമാറാനുള്ള – ഏറ്റവും എളുപ്പ മാർഗം നിങ്ങളുടെ ഫോണിനെ ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്.

മീഡിയ ഫയലുകൾ കമ്പ്യൂട്ടറിലേക്ക് കോപ്പി ചെയ്യുക

വീഡിയോകൾ, ഫോട്ടോകൾ, പാട്ടുകൾ  പോലുള്ള മീഡിയ ഫയലുകൾക്കും നിങ്ങളുടെ സ്പേസ്  ഉപയോഗിക്കാനാകും. നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ ധാരാളം ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും എടുക്കുകയാണെങ്കിൽ, സ്പേസ് പെട്ടെന്ന് കുറയും .

നിങ്ങളുടെ ഫോണിന്റെ മെമ്മറിയിലുള്ള DCIM, ക്യാമറ ഫോൾഡറുകളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും കമ്പ്യൂട്ടറിലേക്ക് കോപ്പി ചെയ്ത് ഇടുകയാണെങ്കിൽ ഫോണിൽ നിന്ന് മീഡിയ ഫയലുകൾ ഒഴിവാക്കാനും അതുവഴി സ്പേസ് കൂട്ടാനും സാധിക്കുന്നു.

ക്ലൗഡ് സ്റ്റോറേജിലേക്ക് മീഡിയ ഫയൽസ് കോപ്പി ചെയ്തിടുക

ഡ്രോപ്പ്ബോക്സ്, ഗൂഗിൾ ഫോട്ടോസ് അല്ലെങ്കിൽ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വൺഡ്രൈവ് പോലുള്ള ക്ലൗഡ് സ്റ്റോറേജ് സേവനങ്ങളിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ മീഡിയ നേരിട്ട് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാൻ  കഴിയും. നിങ്ങളുടെ ഫോണിൽ അതിനാവശ്യമായ  ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുക.

തുടർന്ന് ഓട്ടോമാറ്റിക് ക്യാമറ അപ്‌ലോഡുകൾ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാൻ അവരുടെ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിക്കുക. നിങ്ങളുടെ എല്ലാ ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും വിജയകരമായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്‌തുകഴിഞ്ഞാൽ,അവ ഫോണിൽ നിന്ന് ഡിലീറ്റ് ചെയ്യാം.

DiskUsage പോലുള്ള ടൂളുകൾ ഉപയോഗിക്കാം

ഈ ആപ്പ് നിങ്ങളുടെ സ്‌റ്റോറേജ് സ്‌പെയ്‌സിന്റെ ഒരു  ആമുഖ ചിത്രം കാണിക്കും.എവിടെയാണ് കൂടുതൽ സ്പേസ് പോകുന്നത്  എന്ന് മനസിലാക്കി തരുന്നു ..

Leave a Comment